1. Rarraba famfo
(1) famfo tubing
Tubular famfo, wanda kuma aka sani da tubing famfo, ana siffanta shi da silinda na waje, bushing da bawul ɗin tsotsa da aka taru a ƙasa kuma an haɗa su zuwa ƙananan ɓangaren tubing da farko zuwa cikin rijiyar, sa'an nan kuma piston sanye take da bawul ɗin fitarwa an sauke shi cikin rijiyar. famfo ta cikin sandar tubing.
Fam ɗin bututu yana da sauƙi a cikin tsari, ƙananan farashi, kuma yana ba da damar diamita na famfo a ƙarƙashin diamita guda ɗaya ya fi girma fiye da famfo na sanda, don haka ƙaura yana da girma. Ya dace da Rijiyoyi tare da ƙananan zurfin famfo da babban samarwa.
(2) famfo
The sanda famfo ne kuma aka sani da famfo mai sakawa, a cikinsa tsayayyen nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i) na ciki da na waje aiki ganga guda biyu. Matsayin da'irar shine zurfin famfo), ganga mai aiki na waje an fara saukar da shi cikin rijiyar tare da bututun mai, sannan ganga mai aiki na ciki sanye take da bushing da piston an haɗa shi zuwa ƙananan ƙarshen sandar tsotsa. a cikin ganga mai aiki na waje kuma an gyara shi da da'irar.
2. Dalilin zubewar ganga famfo
A cikin aikin hako danyen mai, zubar ganga na famfo yana matukar yin tasiri sosai wajen aikin hako danyen mai, yana haifar da matsaloli masu tsanani kamar jinkirta aiki, sharar makamashi da asarar tattalin arzikin kamfanonin danyen mai. Akwai dalilai da yawa akan hakan:
(1) Matsin bugun jini na sama da na ƙasa na plunger ya yi girma da yawa.
(2) Bawuloli na sama da na ƙasa na famfo ba su da tsauri.
(3) Kuskuren aiki na ma'aikata.
3. Ma'auni na kulawa don zubar da ganga na famfo
(1) Ƙarfafa ingancin aiki na tsarin tattara ɗanyen mai na famfo
Babban dalilin da ke haifar da zubewar gangar mai ya ta’allaka ne kan ingancin gine-gine, don haka ya zama dole a kara wayar da kan al’umma kan horar da ma’aikatan tattara danyen mai, da kuma gudanar da aiki bisa ka’idojin tattara danyen mai, musamman kula da aikin. da kuma gyaran ganga famfo.
(2) Ƙarfafa ƙarfin ginin ƙarfin famfo
Yin amfani da ci-gaba na kimiyya da fasaha don ƙarfafa tsarin ciki na ganga mai famfo, don ƙirƙirar ƙaƙƙarfan tsari na ciki, don daidaitawa da matsa lamba, babban famfo famfo.
Lokacin aikawa: Agusta-16-2023